บันทึกเงินสำรองตามกฎหมาย

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

บันทึกเงินสำรองตามกฎหมาย

โพสต์โดย kingproduct » เสาร์ ม.ค. 15, 2022 3:18 pm

บันทึกเงินสำรองตามกฎหมาย ไม่ออกหน้ารายงานงบดูล เป็นเพราะอะไรค่ะ
kingproduct
Newbie
Newbie

Re: บันทึกเงินสำรองตามกฎหมาย

โพสต์โดย savek » จันทร์ ม.ค. 17, 2022 9:20 am

ในรายงานแยกประเภทมียอดของบัญชีนี้แสดงขึ้นมาไหมครับ ถ้าในแยกประเภทมียอด แต่ในงบดุลไม่มี อาจจะเป็นเพราะบัญชีดังกล่าวนี้ถูกสร้างขึ้นมาใหม่ และไม่ถูกดึงมาแสดงในโครงสร้างงบดุล ซึ่งกรณีนี้ต้องทำการแก้ไขงบดุลให้ดึงบัญชีดังกล่าวนี้มาแสดงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator

โพสต์โดย kingproduct » เสาร์ ม.ค. 22, 2022 2:00 pm

มีโชว์ในกระดาษทำการ งบทดลอง แยกประเภท ยกเว้นในงบดุลค่ะ จะแก้ตรงไหนค่ะ
kingproduct
Newbie
Newbie

โพสต์โดย savek » อาทิตย์ ม.ค. 23, 2022 10:07 am

แสดงว่าอาจจะเป็นบัญชีที่เพิ่งเพิ่มเข้าไปในผังบัญชี ซึ่งตรงนี้จะต้องมีการแก้ไขหน้างบดุลให้นำบัญชีใหม่นี้ไปแสดงด้วยครับ ยังไงสามารถศึกษาวิธีการสร้างงบการเงินได้จากในหนังสือคู่มือ หรือโทร.เข้ามาที่ฝ่ายบริการลูกค้า เพื่อให้ทางเจ้าหน้าที่แนะนำขั้นตอนให้ทราบได้นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express